SteelSeriesThailand

Review: Neolution E-Sports Ifrit

อันไหนดี อันไหนเด็ดโดนใจชาว FPS เอามาโชว์กัน
KirosZ
MOD ADMIN Everything
Status: Offline

Review: Neolution E-Sports Ifrit

Unread postby KirosZ » Thu 18 Jul 2013 1:59 am

สวัสดีครับชาว FPSThailand.com วันนี้ผมมีเมาส์จากค่าย Neolution E-Sports นะครับ House Brand ของไทยเรานั่นเอง โดยเป็นเมาส์ที่เพิ่งออกมาใหม่ครับชื่อรุ่นว่า Neolution E-Sports Ifrit นั่้นเองครับ

[BBvideo 560,340]http://www.youtube.com/watch?v=DKIkPdzu62c[/BBvideo]

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

เมาส์ Neolution E-Sports Ifrit นี้เป็น Optical Pro Grade ครับผม ตามที่เค้าได้ระบุไว้ นั่นคือใช้เป็นชิป Avago ครับ วัสดุการประกอบแน่นหนาดีครับ เป็นพลาสติกล้วนทั้งบอดี้ Grip ด้านข้างเป็นผิวยางทำให้จับได้ถนัดมือครับ ทรงของเมาส์จะเป็นขนาดกลางๆ มีที่รองนิ้วทั้งสองฝั่งเหมาะกับการจับทั้ง Claw และ Palm ครับ แล้วแต่ถนัด ปุ่มบนตัวเมาส์มีให้ปรับกันถึง 10 ปุ่มด้วยกัน สามารถตั้งค่าปุ่มและเป็นมาโครได้ ค่าต่างๆ ในไดรเวอร์ในส่วนของ DPI จะปรับเพิ่มเป็นระดับๆ 250 - 3500DPI และ Rate ตั้งแต่ 125 - 1000Hz ครับ

สำหรับการใช้งานจริงของเมาส์ Ifrit ตัวนี้ เป็นเมาส์ที่มีเซ็นเซอร์นิ่งใช้ได้ครับ ผมได้ลองใช้เข้าไปยิง CS:GO โดยใช้การตั้งค่าที่ 500DPI, Polling Rate 500Hz ครับ จึงต้องมีการปรับ Sense ในเกมลงเล็กน้อยเพราะปกติผมเล่นที่ 400-450DPI การลากเส้นและการวางเป้า Ifrit ตอบโจทย์ได้ดีครับ การคุมเมาส์ง่ายขึ้นด้วยตัว Grip ที่จับได้ถนัด คุมเป้าตอนสเปรย์ได้สบายๆ รวมถึงการเคาะเป้าไกลๆ ก็ทำได้ไม่เลวเลยทีเดียวครับผม แต่มีจุดเล็กๆ ถ้าเราลากเมาส์ด้วยความเร็วมาก อาจจะมีเป๋นิดๆ ครับ ซึ่งความเร็วระดับนี้ ไม่ค่อยมีคนสะบัดจริงกันซักเท่าไรครับผม ส่วนใหญ่จะเน้นค่อยๆ ลากเมาส์ตามปกติ ก็จะนิ่งดีมากครับ

สำหรับใครที่สนใจ NeoES Ifrit ก็สามารถหาซื้อได้แล้วที่ร้านเกมมิงเกียร์ชั้นนำทั่วไปครับ น่าจะเริ่มมีให้ซื้อขายกันแล้ว ณ ปัจจุบันนี้ครับผม

คะแนน:
7.5/10

ขอบคุณ Neolution E-Sport ที่ส่งมอบสินค้าดีๆ มาให้ทาง FPSThailand.com ได้ทดสอบกันครับ!
Last edited by JinNy on Wed 17 Sep 2014 12:37 pm, edited 1 time in total.

Stream on twitch.tv : https://www.twitch.tv/kiroszlol

ZOWIE EC2-A
SteelSeries QcK Heavy
Razer HammerHead V2 + Sound Blaster Omni Surround 5.1
Razer Blackwidow Chroma V2
MSI GE72 2QF Apache Pro

Playing: CS:GO , FO3 , PUBG

Image
Image
FOXY
GLOBAL ELITE
GLOBAL ELITE

Re: Review: Neolution E-Sports Ifrit

Unread postby FOXY » Thu 18 Jul 2013 11:46 am

ครบเฟ่อ
````````````````````````````````````

````````````````````````````````````
พี่แว่น

Re: Review: Neolution E-Sports Ifrit

Unread postby พี่แว่น » Thu 18 Jul 2013 12:18 pm

ของคนไทยครับ ใครงบไม่เยอะก็ลองดูตัวนี้ได้ครับ
Image
kazake
SILVER ELITE MASTER
SILVER ELITE MASTER

Unread postby kazake » Thu 18 Jul 2013 1:18 pm

อยากรู้ราคาโดยประมานอ่ะคับ
Name : lllPrZlll
Game : CS-GO, HON, LOL
Mouse : Steelseries Rival
Keybord : Steelseries APEX Raw
Mousepad : Skull Pad
Headphone : -
Neolution
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby Neolution » Thu 18 Jul 2013 2:00 pm

kazake wrote:อยากรู้ราคาโดยประมานอ่ะคับ
990 บาท ครับ สเป็ค นี้ ของนอก 2000 up ครับ
Mouse : Neolution Esport IFRIT
Mouse Pad : Neolution Esport Sentinel
Mouse Bungee : Roccat Apuri
Keyboard : Neolution Esport TITAN FULL
Headset : Neolution Esport SUPER SONIC XImage
Neolution Esport - Imagination is yours
www.facebook.com/neolutionesport
jet1183
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby jet1183 » Thu 18 Jul 2013 10:11 pm

ราคาถูกมากและแถมถุงใส่เมาส์กับที่ถ่วงน้ำหนักอีกอย่างนี้น่าลอง :75
Mouse : Steelseries KANA BLACK
MousePad : Steelseries QCK+ Fnatic
Headset : Steelseries Siberia V2 Full-size Headset Orang
Keyboard : RAZER Blackwidown TE

Image
bigguy1150
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby bigguy1150 » Fri 26 Jul 2013 9:10 pm

เมาส์ตัวนี้ตั้งมาโครกับเกมส์pbได้ไหมครับ
blue2727
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby blue2727 » Sat 27 Jul 2013 10:28 am

driver มันแปลกๆครับ ฟังชั่นเปลี่ยนโปรไฟล์ หาไม่เจอ ตั้งมาโครคลิกเม้าไม่ได้หรอครับ พิมพ์ได้แต่คีย์บอร์ด ไฟตรงตัว ifrit ก็ไม่ขึ้น ขึ้นแต่ข้างหน้า ไม่รุ้เป็นที่ผมคนเดียวป่าว อยากได้โปรแกรมตั้งค่า คล้ายๆ Neolution E-Sport G1 Spider Gaming ตัวนี้ ตั้ง มาโคร คลิ๊กไม่ได้ครับ
tappy
MASTER GUARDIAN II
MASTER GUARDIAN II

Unread postby tappy » Sat 27 Jul 2013 12:37 pm

ออกจะดี ทำไมคะแนน 7.5เอง
ล้างก่อน เดี่ยวพี่เบินให้ :fapboy
catarock28
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby catarock28 » Tue 10 Sep 2013 1:53 am

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ เพิ่งซื้อมาวันนี้เอง อาการเดียวกันกับของคุณ แต่อยากรู้วิธีตั้งค่ามาโครด้วย ซึ่งทำไม่เหมือนกับตัว G1 เพราะผมก็ลองตั้งแล้วก็ไม่เห็นจะได้ ตอนจังหวะที่คลิก ซ้าย ขวา