SteelSeriesThailand

สอนวิธีการสมัคร และเล่น CS:GO ผ่าน Faceit

ต้นตำหรับ FPS ของโลกที่ยังเร้าใจทุกการแข่งขัน
JinNy
MOD ADMIN Everything
Status: Offline

สอนวิธีการสมัคร และเล่น CS:GO ผ่าน Faceit

Unread postby JinNy » Wed 20 Jan 2016 8:26 pm

Image

สวัสดีค่ะทุกคน ห่างหายไปนาน 555+ วันนี้จินนี่จะมาอธิบายเกี่ยวกับการเล่น CS:GO ผ่านเว็บ Faceit นะคะ หลายคนอาจจะยังไม่รู้จัก Faceit ว่าคืออะไรยังไง Faceit เป็นอีกหนึ่งช่องทาง ที่เราสามารถเข้าไปเล่น CS:GO ได้ โดยที่ไม่ได้นับ Ranked หรือยศ ใน Matchmaking เลย ซึ่ง Faceit มีเซิฟเวอร์ และระบบการจัดอันดับเป็นของตัวเอง มีทั้งแบบเล่นฟรี และเสียเงินรายเดือนค่ะ เดี๋ยวไปดูวิธีการสมัคร และการเข้าเล่นกันเลยดีกว่าค่ะ
1. อย่างแรกเลยคือเราต้องเข้าไปสมัครสมาชิกเว็บ Faceit ก่อนค่ะ โดยเข้าไปลิงค์ตามนี้เลย https://www.faceit.com/home

Image

2. หลังจากเข้าไปหน้าเว็บแล้ว ก็ให้เลือกว่าจะสมัครแบบไหน มีทั้งผ่าน email และทาง facebook เลือกเอาตามที่เราสะดวกเลยค่ะ

Image

3. พอสมัครมาแล้ว ขั้นตอนต่อไปก็จะเป็นผูก Steam ID Profile ก็ทำตามมันเลยค่ะ

Image

4. หลังจากที่ผูกไอดีเรียบร้อยแล้ว ให้กดเลือก Game Setting ที่อยู่ทางบนขวา และเช็คดูว่าตรงที่เลือกโซน เลือกเป็น SEA แล้วหรือยัง

Image

5. ถ้าจัดการพวกการเชื่อมต่อไอดีเรียบร้อยแล้ว ก็ลุยกันเลยค่ะ ถ้าจะลุยเดี่ยวก็กด PLAY เลย แต่ถ้าจะชวนเพื่อนมาเล่นก็ให้กด Create Party นะคะ แล้วก็ชวนเพื่อนเข้ามา จะต้องเพิ่มเพื่อนกันให้เรียบร้อยก่อนนะคะ ถึงจะชวนได้ (ชวนคนที่ไม่มี Party ได้เท่านั้น)

Image

6. กด PLAY มาก็จะเจอหน้าตาแบบนี้เลยค่ะ มีให้เลือก 3 ตัวเลือก คร่าวๆดังนี้ค่ะ
- Solo ลุยเดี่ยว ยิงให้ยับ อย่าให้ใครมาแหยมมมม
- Mix มากับเพื่อน อย่างน้อยก็มีคนร่วมชะตากรรมด้วยกัน ไม่จำเป็นต้อง 5 นะคะ แค่ 2 คนขึ้นไปก็ได้แล้ว
- Premade ส่วนตรงนี้จะคล้ายกับ mix แต่ต่างกันตรงที่ว่า จะชวนได้เฉพาะเพื่อนที่อยู่ใน Team List เท่านั้น (จะต้องไปกดสร้างทีมก่อนใน Account บนขวา)

Image

แค่เพียงเท่านี้คุณก็จะได้โลดแล่น โชว์เซียนบน Faceit ได้อย่างง่ายดาย ส่วนพวกเรื่องของการเล่นแบบฟรี หรือเสียเงิน ต่างกันยังไง Faceit Point เอาไปทำอะไร จะเพิ่มเติ่มให้ในกระทู้หน้านะคะ ขอบคุณมากค่ะ

:allin :allin :allin

Image[/center]
ChoMinHo
MASTER GUARDIAN II
MASTER GUARDIAN II

Re: สอนวิธีการสมัคร และเล่น CS:GO ผ่าน Faceit

Unread postby ChoMinHo » Wed 20 Jan 2016 8:33 pm

ยศ ak ยศ DMG สู้ พวก gobal ไม่ไหวจริงๆ faceit มีแต่คนเก่ง ไม่ไหว 555
MY Nickname
CSGO : Vkk | SkyPiea
th_chinny
SILVER III
SILVER III

Re: สอนวิธีการสมัคร และเล่น CS:GO ผ่าน Faceit

Unread postby th_chinny » Tue 26 Jan 2016 9:45 am

เข้าไปเลยนี่ไม่นับยศสถิตใช่ไหม
Mice : IE 3.0 | Sensei | Sensei RAW Glossy | KANA V1 | Kinzu V 1 Sudden Attack Edition
Surfaces : QcK+ Mass | SteelSeries QcK+ Limited Edition (Navi)
Headset : Siberia V.2 Full-Size (Natus Vincere Edition)
In-Ear : Razer Hammerhead Pro
Keyboard : 6Gv2 Cherry Black Switch

Image
Image
Image
Image
KuKarn

Unread postby KuKarn » Thu 28 Jan 2016 9:16 pm

th_chinny wrote:เข้าไปเลยนี่ไม่นับยศสถิตใช่ไหม
ไม่นับครับ
RAZER OUROBOROS
RAZER DEATHADDER CHROMA
RAZER Blackwidow Ultimate Stealth 2013
RAZER KRAKEN 7.1 CHROMA
RAZER GOLIATHUS ALPHA FRAGGED CONTROL
SteelSeries QcK mass
Image
W8.
ไก่สัส !!
ไก่สัส !!

Unread postby W8. » Mon 11 Jul 2016 11:30 am

ขอบคุณคนับบบ
Image Image[/url] Image